สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. นครราชสีมา เขต 7

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับชาติ ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556
ณ อาคารชาเลนเจอร์ 1-3 อิมแพค เมืองทองธานี
ระหว่าง วันที่ 18-20 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนโนนแดง 1. เด็กชายธนวัฒณ์  จันทร์พิมาย
 
1. นางอรอุมา  เลี้ยงวงษ์
 
2 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๘๒(โคกตองเจริญ) 1. เด็กหญิงเมษา  ชอุ่มดี
 
1. นางสาววรัญญา  ยะปะตัง
 
3 เรียนร่วม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 89.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนโนนแดง 1. เด็กหญิงนิตยา  เอ็มชัยภูมิ
 
1. นางสุรีรัตน์  สถิตย์พงษ์
 
4 เรียนร่วม - คณิตศาสตร์ การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านละหานสามัคคี 1. เด็กชายรวิพล  รัตธิจันทา
2. เด็กชายวีรภัทร  รัตธิจันทา
 
1. นางจันทร์แรม  อดทน
2. นางมะลิวัลย์  ลือโสภา
 
5 เรียนร่วม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนโนนแดง 1. นางสาวอรกัญญา  ปานนาค
 
1. นางอรอุมา  เลี้ยงวงษ์
 
6 เรียนร่วม - ศิลปะ การประกวดรำไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสุริยาอุทัยพิมาย 1. เด็กหญิงจิรภา  ต่อมิตร
2. เด็กหญิงศศิประภา  จันดอน
3. เด็กหญิงสุภัทรา  เกตุกอ
4. เด็กหญิงอรพรรณ  ก่ำพิมาย
 
1. นางสาวจุฑามาศ  ทนสูงเนิน
2. นางวาสนา  พูพิมาย
3. นางสาวเบญจมาศ  สุขคงพะเนาว์
 
7 เรียนร่วม - ศิลปะ การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 95.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจานใต้ 1. เด็กหญิงจันดารา  เส็งนา
2. เด็กหญิงจีรนันทร์  เส็งนา
3. เด็กหญิงปิยพร  เข็มทอง
4. เด็กหญิงรุจิกร  ผินโพธิ์
5. เด็กหญิงลลิตา  คันทะชัย
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อินทวรรณ
 
1. นางคนึงนิจ  เลไธสง
 
8 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านครบุรีศึกษา 1. นางสาวกัลยากร  วิไธสง
2. เด็กหญิงปณิดา  จงกลกลาง
3. เด็กหญิงปาริชาติ  พลอยนิล
 
1. นางนงค์ลักษณ์  เพชรนิล
2. นางสาวสุพรรณี  สิงห์สุวรรณ