สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ขอนแก่น เขต 5

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับชาติ ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556
ณ อาคารชาเลนเจอร์ 1-3 อิมแพค เมืองทองธานี
ระหว่าง วันที่ 18-20 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 เรียนร่วม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโนนทอง 1. เด็กหญิงเกศินี  พิพิธกุล
 
1. นางนฤมล  สาหล้า
 
2 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกุดแคน 1. เด็กหญิงธณัฐสุดา  น้อยคำลือ
2. เด็กชายสามารถ  คำมูล
3. เด็กหญิงอริศา  บุดดาซุย
 
1. นางสาวทุนยะรัตน์  หล้าบาง
2. นางรักษิณา  คำลอย
 
3 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 91.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเขื่อนช้าง 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ทะแพงพันธ์
2. เด็กชายจีรพงษ์  อาจพงไพร
3. เด็กชายชวันวิทย์  ฤทธิ์ลือไกล
 
1. นายสถิตย์   อุดเมืองเพีย
2. นายเศรษฐา   มอกทำมา
 
4 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกุดธาตุ 1. เด็กชายนครินทร์  บึงสพาน
2. เด็กหญิงสุชาวดี  บึงสพาน
3. เด็กหญิงสโรชา  ทุมมา
 
1. นางกนกกาญจน์  ชาลีเอ่น
2. นายปิยะวัฒน์  มั่นคง
 
5 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 80.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกุดแคน 1. เด็กหญิงธณัฐสุดา  น้อยคำลือ
2. เด็กชายสามารถ  คำมูล
3. เด็กหญิงอริศา  บุดดาซุย
 
1. นายบุญส่ง  จันทร์ภู่
2. นายมรุต  บุดดีเหมือน
 
6 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกุดแคน 1. เด็กหญิงธณัฐสุดา  น้อยคำลือ
2. เด็กชายสามารถ  คำมูล
3. เด็กหญิงอริศา  บุดดาซุย
 
1. นางประภัสศร  บุดดีเหมือน
2. นางสาวอรอุมา  ทองพุฒ